Nígbà tí àwọn àgbàlagbà bá ti dé ọjọ́ orí kan, wọn yóò nílò ẹnìkan láti tọ́jú wọn. Ní ọjọ́ iwájú ìdílé àti àwùjọ, ẹni tí yóò tọ́jú àwọn àgbàlagbà ti di ìṣòro tí a kò lè yẹ̀ sílẹ̀.
01.Ìtọ́jú Ilé
Àwọn Àǹfààní: Àwọn mẹ́ḿbà ìdílé tàbí àwọn nọ́ọ̀sì lè tọ́jú ìgbésí ayé ojoojúmọ́ àwọn arúgbó nílé ní tààrà; àwọn arúgbó lè máa wà ní ipò rere ní àyíká tí wọ́n mọ̀ wọ́n sì lè ní ìmọ̀lára ìfaradà àti ìtùnú.
Àléébù: Àwọn àgbàlagbà kò ní iṣẹ́ ìlera àti iṣẹ́ nọ́ọ̀sì tó péye; tí àwọn àgbàlagbà bá ń gbé nìkan, ó ṣòro láti gbé ìgbésẹ̀ lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ tí àìsàn tàbí jàǹbá bá ṣẹlẹ̀.
02.Ìtọ́jú Àwùjọ
Ìtọ́jú àwọn àgbàlagbà ní agbègbè gbogbogbò túmọ̀ sí ìjọ́ba tí ó gbé àwọn ilé ìtọ́jú àwọn àgbàlagbà kékeré kalẹ̀ ní àwùjọ láti pèsè ìtọ́jú ìlera, ìtọ́sọ́nà àtúnṣe, ìtùnú ọpọlọ àti àwọn iṣẹ́ mìíràn fún àwọn àgbàlagbà ní àwọn agbègbè tí ó yí wọn ká.
Àwọn Àǹfààní: Ìtọ́jú ilé láwùjọ máa ń gba ìtọ́jú ìdílé àti ìtọ́jú láwùjọ láyè, èyí sì máa ń dín àìtó ìtọ́jú ilé àti ìtọ́jú ilé kù. Àwọn àgbàlagbà lè ní àyíká àwùjọ tiwọn, àkókò ìsinmi, àti àǹfààní láti wọlé sí wọn.
Àwọn Àléébù: Agbègbè iṣẹ́ náà ní ààlà, iṣẹ́ agbègbè yàtọ̀ síra gidigidi, àti pé àwọn iṣẹ́ àwùjọ kan lè má jẹ́ ti ògbóǹtarìgì; àwọn olùgbé ní agbègbè kan yóò kọ̀ irú iṣẹ́ yìí sílẹ̀.
03.Itọju Ile-iṣẹ
Àwọn ilé-ẹ̀kọ́ tí wọ́n ń pèsè àwọn iṣẹ́ tó péye bíi oúnjẹ àti ìgbé ayé, ìmọ́tótó, ìtọ́jú ẹ̀mí, eré ìnàjú àṣà àti eré ìdárayá fún àwọn àgbàlagbà, ní ìrísí ilé ìtọ́jú àwọn àgbàlagbà, àwọn ilé ìtọ́jú àwọn àgbàlagbà, àwọn ilé ìtọ́jú àwọn arúgbó, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
Àwọn Àǹfààní: Ọ̀pọ̀lọpọ̀ wọn ló ń ṣe iṣẹ́ olùṣọ́ abẹ́ fún wákàtí mẹ́rìnlélógún láti rí i dájú pé àwọn àgbàlagbà lè gba ìtọ́jú ní gbogbo ọjọ́; ṣíṣe ìrànlọ́wọ́ fún àwọn ilé ìtọ́jú àti iṣẹ́ nọ́ọ̀sì ọ̀jọ̀gbọ́n ń ṣe ìrànlọ́wọ́ fún àtúnṣe àti ìmúpadà àwọn iṣẹ́ ara àwọn arúgbó.
Àléébù: Àwọn àgbàlagbà lè má bá àyíká tuntun mu; àwọn ilé-iṣẹ́ tí kò ní ààyè púpọ̀ láti ṣiṣẹ́ lè ní ẹrù-ìnira ọkàn lórí àwọn àgbàlagbà, bíi ìbẹ̀rù pé a ó máa dá wọn dúró àti pípadánù òmìnira; ìrìn àjò gígùn lè mú kí ó ṣòro fún àwọn mẹ́ḿbà ìdílé láti ṣèbẹ̀wò sí àwọn àgbàlagbà.
04.Ojú ìwòye òǹkọ̀wé
Yálà ìtọ́jú ìdílé ni, ìtọ́jú àwùjọ tàbí ìtọ́jú ilé-iṣẹ́, àfojúsùn wa ni kí àwọn àgbàlagbà ní ìgbésí ayé alááfíà àti ayọ̀ ní ọjọ́ ogbó wọn kí wọ́n sì ní àwùjọ àwùjọ tiwọn. Lẹ́yìn náà, ó ṣe pàtàkì láti yan àwọn ohun èlò ìtọ́jú aláìsàn àti àwọn ilé-iṣẹ́ tí wọ́n ní orúkọ rere àti àwọn ìwé ẹ̀rí iṣẹ́. Bá àwọn àgbàlagbà sọ̀rọ̀ dáadáa kí o sì lóye àwọn àìní wọn, kí o lè dín ìṣẹ̀lẹ̀ búburú kù. Má ṣe jẹ́ oníwọra fún olowo poku kí o sì yan àwọn ilé ìtọ́jú àti àwọn ilé-iṣẹ́ tí kò lè ṣe ìdánilójú dídára.
Robot ìfọmọ́ àìlera ọpọlọ jẹ́ ọjà ìtọ́jú aláìsàn ọlọ́gbọ́n tí Shenzhen Zowei Technology Co., Ltd. ṣe àgbékalẹ̀ rẹ̀ fún àwọn àgbàlagbà tí kò lè tọ́jú ara wọn àti àwọn aláìsàn mìíràn tí wọ́n wà lórí ibùsùn. Ó lè mọ bí ìtọ̀ àti ìgbẹ́ ara aláìsàn ṣe ń jáde fún wákàtí mẹ́rìnlélógún, ó lè fọ ìtọ̀ àti ìtọ̀ láìfọwọ́sí, kí ó sì mú kí ìtọ̀ àti ìtọ̀ gbẹ, kí ó sì pèsè àyíká oorun mímọ́ àti ìtùnú fún àwọn àgbàlagbà.
Níkẹyìn, àfojúsùn wa ni láti ran àwọn òṣìṣẹ́ nọ́ọ̀sì lọ́wọ́ láti ní iṣẹ́ tó dára, láti jẹ́ kí àwọn àgbàlagbà aláàbọ̀ ara gbé ìgbé ayé wọn pẹ̀lú ọlá, àti láti sin àwọn ọmọ ayé pẹ̀lú ìwà ọmọ tó dára.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-19-2023