Láìpẹ́ yìí, Shenzhen Zuowei Technology Co.,ltd. ṣe ìfilọ́lẹ̀ ọjà tuntun wọn - Ẹ̀rọ Ìwẹ̀ Tó Ń Lo Ẹ̀rọ àti àwọn ohun èlò ìtọ́jú ọlọ́gbọ́n mìíràn ní ọjà iṣẹ́ ìtọ́jú àwọn àgbàlagbà ní Malaysia.
Àwọn ènìyàn tó ń dàgbà ní Malaysia ń pọ̀ sí i. Gẹ́gẹ́ bí a ti sọ tẹ́lẹ̀, nígbà tí ó bá di ọdún 2040, a retí pé iye àwọn ènìyàn tó ju ọmọ ọdún mẹ́rìnlélọ́gọ́ta lọ yóò pọ̀ sí i láti mílíọ̀nù méjì lọ́wọ́lọ́wọ́ sí ju mílíọ̀nù mẹ́fà lọ. Pẹ̀lú bí ètò ọjọ́ orí àwọn ènìyàn ṣe ń dàgbà sí i, àwọn ìṣòro àwùjọ yóò wáyé, títí bí ẹrù àwùjọ àti ìdílé tó ń pọ̀ sí i, ìfúnpá lórí owó ààbò àwùjọ, àti ìpèsè àti ìbéèrè fún owó ìfẹ̀yìntì àti iṣẹ́ ìlera. Ó túbọ̀ hàn gbangba.

Ẹ̀rọ ìwẹ̀ tó ṣeé gbé kiri ní ohun tuntun tó hàn gbangba, àwọn olùlò ti gbóríyìn fún iṣẹ́ fífa omi ìdọ̀tí padà. Àwọn olùtọ́jú kò nílò láti gbé àwọn àgbàlagbà lọ sí yàrá ìwẹ̀. Ó rọrùn láti parí gbogbo ara lórí ibùsùn. Ó jẹ́ ẹ̀rọ tó dára gan-an tó yẹ fún iṣẹ́ ìwẹ̀ láti ẹnu ọ̀nà dé ẹnu ọ̀nà.
Wíwá sí ọjà Malaysia jẹ́ ìgbésẹ̀ pàtàkì fún ìṣètò àmì ẹ̀rọ ZUOWEI ti ètò àgbáyé. Lọ́wọ́lọ́wọ́, a ti kó àwọn ohun èlò ìtọ́jú àgbàlagbà onímọ̀ nípa ZUOWEI jáde lọ sí ọjà Japan àti South Korea, Guusu ila oorun Asia, Europe àti Amẹ́ríkà.
Kí ni a gbọ́dọ̀ kíyèsí nígbà tí a bá ń wẹ̀ fún àwọn àgbàlagbà?
Àwọn iṣẹ́ tí a kò kà sí ohun tí a ń ṣe ní ìgbà èwe wa lè máa nira sí i bí a ṣe ń dàgbà sí i. Ọ̀kan lára wọn ni wíwẹ̀. Wíwẹ̀ lè jẹ́ iṣẹ́ tí ó ṣòro fún àwọn àgbàlagbà, pàápàá jùlọ bí wọ́n bá ní àìlègbéra tàbí tí wọ́n ní àìsàn bíi àrùn oríkèé tàbí àrùn ọpọlọ. Ṣùgbọ́n pẹ̀lú ìtọ́jú àti àfiyèsí tó yẹ, wíwẹ̀ lè jẹ́ ìrírí ààbò àti ìgbádùn fún àwọn àgbàlagbà.
Ohun àkọ́kọ́ tí a gbọ́dọ̀ rántí ni pé ó yẹ kí a wẹ̀ ní àyíká tí ó ní ààbò àti ìtura. Èyí túmọ̀ sí pé a gbọ́dọ̀ mú àwọn ewu ìkọ̀sẹ̀ kúrò nínú yàrá ìwẹ̀, a ó fi àwọn ọ̀pá ìgbálẹ̀ àti àwọn aṣọ tí kò ní yọ́ sílẹ̀, a ó sì rí i dájú pé omi kò gbóná jù tàbí tútù jù. Ayíká tí ó rọrùn àti ààbò ń ran àwọn àgbàlagbà lọ́wọ́ láti gbádùn ìrírí ìwẹ̀ tí ó dùn mọ́ni, èyí tí ó ṣe pàtàkì fún ìtọ́jú ìlera àti ìlera gbogbogbò wọn.
Kókó pàtàkì kejì nínú wíwẹ̀ àwọn arúgbó ni láti ní sùúrù àti pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́. Èyí túmọ̀ sí fífún wọn ní àkókò púpọ̀ láti wọlé àti jáde nínú agbada omi, láti ràn wọ́n lọ́wọ́ láti bọ́ aṣọ wọn, àti láti ran wọ́n lọ́wọ́ láti fọ àti láti fọ omi tí ó bá pọndandan. Rántí pé àwọn àgbàlagbà lè jẹ́ aláìlera tàbí kí wọ́n ní ìmọ̀lára láti fọwọ́ kan ara wọn, nítorí náà ó ṣe pàtàkì láti fọwọ́ kan ara wọn pẹ̀lú pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́ kí a sì yẹra fún fífọ tàbí fífọ ọwọ́ pẹ̀lú agbára. Tí àwọn àgbàlagbà bá ní ìṣòro ìrònú tàbí ìrántí, wọ́n lè nílò ìtọ́sọ́nà àti ìtọ́sọ́nà síi nígbà wíwẹ̀ láti rí i dájú pé wọ́n ń fọ gbogbo ẹ̀yà ara wọn.
Apá pàtàkì mìíràn nínú wíwẹ̀ fún àwọn àgbàlagbà ni mímú ìpamọ́ àti ọlá wọn mọ́. Wíwẹ̀ lè jẹ́ ìrírí tí ó ní ìsopọ̀mọ́ra àti ti ara ẹni, ó sì ṣe pàtàkì láti bọ̀wọ̀ fún àìlera àti àìní ààbò àwọn àgbàlagbà. Èyí túmọ̀ sí fífún wọn ní ìpamọ́ nígbà tí wọ́n bá ń ṣe èyí, fífi aṣọ ìbora tàbí aṣọ ìnuwọ́ bo ara wọn nígbà tí o bá ń ràn wọ́n lọ́wọ́, àti yíyẹra fún ọ̀rọ̀ líle tàbí ọ̀rọ̀ àríwísí. Tí àwọn àgbàlagbà kò bá lè wẹ̀ ara wọn, ronú nípa gbígbà olùtọ́jú tó mọṣẹ́ tí ó lè ràn wọ́n lọ́wọ́ nígbà tí ó ṣì ń pa iyì wọn mọ́.
Ni gbogbogbo, awọn nkan pataki diẹ lo wa lati ronu nigbati a ba n wẹ agbalagba. Nipa lilo akoko lati ṣẹda agbegbe ailewu ati itunu, jijẹ onisuuru ati oninuure, ati mimu ikọkọ ati iyi wọn mọ, o le ṣe iranlọwọ fun awọn agbalagba lati ṣetọju ominira ati didara igbesi aye wọn.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-27-2023

